Sáng ngày 29/12/2022, Ban Tổ chức - Trung ương Hội Nông dân Việt Nam phối hợp với Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình tổ chức tổng kết Đề án “Xây dựng mô hình chi Hội nghề nghiệp nuôi cá nước ngọt trong ao” tại xã Văn Phong - huyện Nho Quan. Về dự hội nghị tổng kết có đồng chí Lê Ngọc Thắng - Phó Trưởng Ban Tổ chức Trung ương Hội Nông dân Việt Nam; đồng chí Hoàng Ngọc Chinh - Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh, đồng chí Nguyễn Thị Kim Hoa - Chủ tịch HND huyện Nho Quan; đại diện Đảng ủy - lãnh đạo UBND xã Văn Phong; cán bộ chuyên viên Ban Tổ chức Trung ương Hội Nông dân Việt Nam, lãnh đạo Ban Xây dựng Hội, chuyên viên Hội Nông dân huyện, HND xã Văn Phong và 15 hộ tham gia đề án.
Sáng ngày 28/12/2022, tại xóm 6 xã Gia Sinh, Huyện Gia Viễn. Hội Nông dân tỉnh tổ chức triển khai hỗ trợ giống dê và thức ăn, thức ăn cho hộ Phan Văn Liểu hội viên nông dân xóm 6 xã Gia Sinh. Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Minh Lộc- Phó Chủ tịch thường trực Hội Nông dân tỉnh, đồng chí Trần Thị Thu Hương - UVBTV Trưởng Ban Kinh tế - xã hội Hội Nông dân tỉnh, đồng chí Đinh Thị Thu Hiền Phó Chủ tịch HND huyện Gia Viễn, đại diện Thường trực Đảng ủy - lãnh đạo UBND xã Gia Sinh và hộ triển khai mô hình phát triển đàn dê sinh sản bản địa.
Chiều 26/12, Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình tổ chức hội nghị tổng kết công tác Hội và phong trào nông dân năm 2022, triển khai nhiệm vụ trọng tâm năm 2023. Tới dự có đồng chí Đỗ Việt Anh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh; đồng chí Đinh Hồng Thái – TUV, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; các đồng chí UVBCH khóa VI Hội Nông dân tỉnh; Chủ tịch, phó chủ tịch và cán bộ chuyên trách các huyện, thành phố.
Ngày 21/12/2022, Ban quản lý dự án Qũy quay vòng vốn Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình phối hợp với Hội Nông dân huyện Yên Khánh và huyện Yên Mô, thành phố Tam Điệp giải ngân Qũy quay vòng vốn cho hội viên nông dân bị ảnh hưởng dịch Covid -19. Dự hội nghị có đồng chí Đinh Hồng Thái - TUV, Chủ tịch HND tỉnh, Trưởng Ban Quản lý dự án; Lãnh đạo Ban Kinh tế - xã hội, HND tỉnh, Lãnh đạo Hội Nông Hội Nông dân huyện Yên Khánh và huyện Yên Mô, thành phố Tam Điệp, Thường trực Đảng ủy, lãnh đạo UBND xã Khánh Công, Khánh Thành, Khánh Thịnh, Yên Sơn và các hộ được vay vốn.
Sáng ngày 30/11, Hội Nông dân tỉnh tổ chức đoàn thăm quan, học tập kinh nghiệm mô hình thủy sản hiệu quả tại Hợp tác xã thủy sản Hưng Phát (xã Quang Hưng, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên) cho thành viên Chi Hội nghề nghiệp nuôi cá nước ngọt trong ao xã Văn Phong (huyện Nho Quan). Tham gia đoàn có đại diện Ban Xây dựng Hội, Ban Kinh tế - Xã hội HND tỉnh; đại diện Thường trực HND huyện Nho Quan; lãnh đạo UBND xã, Hội Nông dân xã Văn Phong và đông đảo thành viên trong chi Hội nghề nghiệp.
Vừa qua, tại Trung tâm Dạy nghề và Hỗ trợ nông dân tỉnh, Hội Nông dân tỉnh phối hợp với Ban Tổ chức Trung ương Hội Nông dân Việt Nam tổ chức lớp tập huấn, tuyên truyền xây dựng Chi Hội nghề nghiệp, Tổ Hội nông dân nghề nghiệp trong chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới năm 2022 cho 180 cán bộ, hội viên nông dân. Dự lớp tập huấn có Đ/c Lê Ngọc Thắng, Phó Trưởng Ban Tổ chức, chuyên viên Ban Tổ chức Trung ương Hội Nông dân Việt Nam; Đ/c Hoàng Ngọc Chinh, Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh, Ban Xây dựng Hội Hội Nông dân tỉnh; Cán bộ chi Hội, tổ Hội và thành viên của các chi, tổ Hội Nông dân nghề nghiệp thuộc 04 huyện Yên Mô, Yên Khánh, Nho Quan, Gia Viễn.
Sáng ngày 9/11, Tại Hội trường tầng 3 cơ quan Hội Nông dân tỉnh tổ chức Hội nghị ký chương trình phối hợp hoạt động công tác Hội và phong trào nông dân với Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai giai đoạn 2022-2025. Dự hội nghị có đồng chí Đinh Hồng Thái – TUV, UVBTV, TW Hội Nông dân Việt Nam, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; đồng chí Đoàn Văn Phước – UVBTV, Trưởng Ban Dân vận tỉnh Đồng Nai; đồng chí Nguyễn Tuấn Anh, TUV, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai; các đồng chí Thường trực, trưởng, phó Hội Nông dân hai tỉnh và các đồng chí Chủ tịch, Hội viên nông dân xuất sắc Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai.
Sáng ngày 1/11, Hội Nông dân tỉnh tổ chức hội thảo Khởi động và kết nối Dự án "Tuyên truyền, vận động nông dân xử lý rác thải tại Việt Nam, góp phần vào nỗ lực giảm phát thải khí thải nhà kính của cộng đồng quốc tế". Tham dự và chủ trì Hội thảo có các đồng chí: Đinh Hồng Thái - TUV, UV Ban Thường vụ Trung ương Hội Nông dân Việt Nam, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh, Trưởng Ban Quản lý Dự án tỉnh; Hoàng Ngọc Chinh - Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh, Phó Ban Quản lý Dự án tỉnh.
Ngày 5/10, đoàn công tác của Trung ương Hội Nông dân Việt Nam do đồng chí Bùi Thị Thơm, Phó chủ tịch Trung ương Hội Nông dân Việt Nam làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc Với Ban Thường vụ Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình. Cùng tham dự có đồng chí Nguyễn Hồng Sơn, UVBTV, Trưởng ban Tuyên giáo TW Hội; đồng chí Nguyễn Văn Lâm, Chuyên viên chính Ban Kinh tế Trung ương Hội. Tiếp đoàn có đồng chí Đinh Hồng Thái, Tỉnh ủy viên, UVBTVTWHNDVN, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; Thường trực HND tỉnh; Trưởng Phó các Ban, đơn vị, cán bộ cơ quan Hội Nông dân tỉnh.
Sáng ngày 15/9/2022, Trung tâm Dạy nghề và hỗ trợ nông dân tỉnh Ninh Bình phối hợp với Bảo hiểm xã hội huyện Hoa Lư và UBND xã Ninh Giang tổ chức hội nghị khách hàng phát triển người tham gia BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình theo Công văn số 1108/BHXH-TST ngày 28/4/2022 của BHXH Việt Nam v/v hướng dẫn tổ chức Hội nghị khách hàng giai đoạn 2022-2024 và Quy chế phối hợp giữa các đơn vị trong thực hiện chính sách BHXH, BHYT trên địa bàn xã.
|
Đang truy cập : 338
•Máy chủ tìm kiếm : 8
•Khách viếng thăm : 330
Hôm nay : 39416
Tháng hiện tại : 1816757
Tổng lượt truy cập : 32176405